Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องการทำความสะอากีต้าร์โปร่งครับ  (อ่าน 1633 ครั้ง)

artism

• member
    • Artism Facebook
ตอนนี้ผมใช้ veelah v-1dce อยุ่ครับ อยากทราบว่าการใช้น้ำยาทำความสะอาดแบบหน หรือทำความสะอาดอย่างไรดีครับ กลัวเนื้อไม้เสียโดยเฉพาะลำตัว
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

nhoy

• member
Re: อยากถามเรื่องการทำความสะอากีต้าร์โปร่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 05:13:31 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
ผมเองก็ใช้ V1-DCE เช่นกันครับ
V1-DCE เคลือบผิวแบบ "ซาติน" การทำความสะอาดก็เพียงใช้ผ้านิ่มๆ สะอาดๆ เช็ดเบาๆ หลังการเล่นทุกครั้งเท่านั้นก็เพียงพอแล้วครับ
ไม่ควรใช้น้ำยาขัดใดๆ กับกีต้าร์ที่เคลือบผิวแบบ "ซาติน" นะครับ
สำหรับกรณีที่อาจเปรอะเปรื้อนในบางครั้งก็ใช้ผ้าชุบน้ำเพียงหมาดๆ เช็ดบริเวณที่เปรอะเปรื้อนนั้นออก แต่ถ้าไม่เปรอะเปรื้อนอะไรก็เพียงใช้ผ้านุ่มๆ เช็ดตามที่เรียนไว้ข้างต้นแล้วเท่านั้นครับ

taylor814aura

• member
Re: อยากถามเรื่องการทำความสะอากีต้าร์โปร่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:38:46 »
ขอเสริมน้าหน่อย หน่อยครับ พกแขนแบบที่นักกอล์ฟใส่กันแดดเวลาเล่นกอล์ฟเพื่อที่เวลาเล่นกีต้าร์เสร็จแล้ว ไม่ต้องเช็ดเหงือที่แขนขวาทาบไว้ หรือเวลาทากันยุงแล้วเผลอไปเล่นกีต้าร์ แลคเกอร์จะไม่เสียหายครับ.

artism

• member
    • Artism Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:35:26 »
ชอบคุณทุกท่านมากครับ เกือบถอยน้ำยาชุดใหญ่แล้วมั้ยล่ะ 555
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 15:14:42 »
ขอเสริมน้าหน่อย หน่อยครับ พกแขนแบบที่นักกอล์ฟใส่กันแดดเวลาเล่นกอล์ฟเพื่อที่เวลาเล่นกีต้าร์เสร็จแล้ว ไม่ต้องเช็ดเหงือที่แขนขวาทาบไว้ หรือเวลาทากันยุงแล้วเผลอไปเล่นกีต้าร์ แลคเกอร์จะไม่เสียหายครับ.
เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับน้า Capt.

mikiboyz

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 17:08:33 »

ขออภัยครับ หน้าตามันเป็นยังไงหรอครับ??

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 21:36:50 »

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับแต่ขอโทษเก่าไปหน่อย