Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามถามเรื่องแอมป์2ตัวนี้หน่อยครับ fishman60watt กับ Vox70watt  (อ่าน 3267 ครั้ง)

wuthipong

• member
ขอสอบถามถามเรื่องแอมป์2ตัวนี้หน่อยครับ fishman60watt กับ Vox70watt

http://www.acousticshops.com/store/product/view/VOX_Acoustic_Guitar_Amps_AGA70-18612213-th.html

กับตัวนี้ ราคาพอๆกัน วัตต์พอๆกัน น้ำหนักหิ้วพอๆกัน

http://www.acousticshops.com/store/product/view/Fishman_Loudbox_Mini_Acoustic_Amplifier_60W_NEW!-19133447-th.html

ตัวไหนพี่ๆสนกว่ากันอ่าครับ ขอบคุณมากๆครับ

MUI

• member
ผมตกหลุมรัก ไปสู่ขอเธอมาขึ้นเตียง ซะแล้วครับ

(อีกนาง...ช่างดำเกิ๊นนน.......)

เสียงร้องเธอ....ไม่ต่างกับสาวสดนิโกรวัยรุ่น (เอซีสามสาม เท่าไหร่เลย)

แต่แรงเธอ(ตัวนี้).....เยอะกว่ามากมาก ครับ (ลั่นถึงข้างบ้านซ้ายขวาเลยครับ)

wuthipong

• member
fishman สวยกว่าจริงๆครับ แถมเบากว่า และราคาถูกกว่าด้วย แต่voxก็มีข้อดีที่ดังกว่า และมีช่องเสียบfootswith ซึ่งโอยยย ตัดสินใจซื้อไม่ถูกเลยครับพี่ >< ปล.ขอบคุณมากๆนะครับพ้ม

MUI

• member
fishman สวยกว่าจริงๆครับ แถมเบากว่า และราคาถูกกว่าด้วย แต่voxก็มีข้อดีที่ดังกว่า และมีช่องเสียบfootswith ซึ่งโอยยย ตัดสินใจซื้อไม่ถูกเลยครับพี่ >< ปล.ขอบคุณมากๆนะครับพ้ม

..................................

ครับโผม.....จะหลับคาเครื่องคอมแล้วคร้าบ

wuthipong

• member
555+ ขอบคุณมากๆครับที่มาช่วยตอบ หลับฝันดีครับพี่ ^^

TOM1869

• member
ทั้ง สอง ตัวเป็นคู่ชกที่สูสีกันมาก 

Vox มี pre เป็นหลอด และให้สนามเสียงที่เยี่ยมมากฟังตรงไหน ก็ได้ยินเสียงใกล้เคียงกันใช้กับ กีต้าร์แจ๊สได้ดี

Fishman ชื่อชั้นไม่เป็นรองใคร เสียงดี แถม dump ราคาออกมา ยั่วยวนมาก จน น้า MUI เสียท่าไปแล้ว

ทั้งคู่คงต้องเอากีต้าร์ที่เราใช้ประจำไปลองเสียงดูล่ะครับ ว่ามันชอบตัวไหน ครับ

แต่ถ้าให้ผมเลือก ขอเลือก VOX150watt ครับ เผื่อต้องใช้งานกลางแจ้งด้วยครับ
Line id: 081-8718003

wuthipong

• member
vox รุ่น 70 ก็เป็นแอมป์หลอดหรอครับ พึ่งรู้เลยนะเนี่ย ขอบคุณมากๆครับพี่ >< ปล.สองตัวนี้ผมเลือกไม่ถูกจริงๆ รักพี่เสียดายน้องอ่าครับ อิอิ

cross

• member
สูสีครับ  คู่นี้

ผมก็เล็ง ๆ  ไว้เหมือนกัน  ตัดสินใจไม่ถูก   มีโครงการจะสอยแอมป์ใหม่เช่นกัน
แต่ Fishman  ราคา และ หน้าตาหล่อดี   

;)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

TuiHY

• member
สองตัวนี้ ผมเลือก Fishman ครับ

MUI

• member
เห้....ได้เพื่อนเพิ่มแล้ว (กล่องก็สวยนะ กระดาษมันสี่สีด้วย)(ถ่ายกับพนักงานขับรถ ยกกล่อง และตีกลองครับ)

แต่ตัว VOX 150 น่าสนใจมากครับคุณอาทอม (ขนาดเกือบเท่า VOX 70 เป๊ะ เลยครับ แต่หนักทั้ง นน.และ รค.)

ผมก็ว่าหลอดน่าจะเสียงดี แต่จะงงมากตอนใช้ ยิ่งหลอดผสมโซลิดนี่ งงไปใหญ่เลยครับ

wuthipong

• member
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาช่วยตอบนะครับ >/\<

ปล.ดูท่าทาง หลายๆคนชอบ fishman นะเนี่ย อิอิ

nhoy

• member
เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ  ผมชอบ VOX AGA70 ครับ

wuthipong

• member
ขอบคุณพี่ nhoy มากๆนะครับ ปล.ขอสอบถามอีกซักนิดนะครับ ในvox ตรงช่องแอมป์หลอด เสียงต่างจากช่องปกติมากมั๊ยครับ ช่อไหนใส่กับไมค์ดีกว่ากันอ่าครับ ^^

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
ผมถอยเจ้า fishman 60wat ไปแล้วจร้า อิอิ ชอบเสียงครับ แต่Voxก็น่าสนครับ

wuthipong

• member
fishman นี่ดังพอที่จะเล่นในที่โล่งให้คน 50คน ฟังมั๊ยอ่าครับ แบบว่านั่งฟังไม่ห่างจากผู้เล่นมาก แต่เป็นที่โล่งเงียบๆในป่าเขาอ่าครับ ><

nhoy

• member
ขอบคุณพี่ nhoy มากๆนะครับ ปล.ขอสอบถามอีกซักนิดนะครับ ในvox ตรงช่องแอมป์หลอด เสียงต่างจากช่องปกติมากมั๊ยครับ ช่อไหนใส่กับไมค์ดีกว่ากันอ่าครับ ^^
เรียนคุณ wuthipong ตอนผมไปลองนั้นเสียบปกติครับ โดยลองกับ Guild USA เสียงออกมาเยี่ยมมากๆ  คุณ wuthipong คงต้องไปลองด้วยตัวเอง จะได้รู้ว่าชอบหรือไม่ครับ

wuthipong

• member
อ่าฮะๆ ขอบคุณครับพ้ม ^^

TOM1869

• member
ถ้าใช้แอมป์ตัวเดียวกับ กีต้าร์ และ ไมค์โครโฟน  พอไหวครับ  แต่ถ้ามีกลองมาด้วย ไม่ พอ  โดนกลบเสียงหมดครับ  แอมป์ ขนาด 60 watt ผมใช้เป็น Mornitor แล้ว line out ไป ออก stagepass 300 ครับ
Line id: 081-8718003

wuthipong

• member
อ่อครับ ขอบคุณพี่TOM1869มากๆครับ >< พอดีผมจะเอาไปเล่นในค่ายสอน ค่ายแนะแนว ให้น้องๆฟังอ่าครับ แบบว่ามีเด็กมานั่งฟังประมาณ100คน อยู่ในห้องประชุม พื้นที่ปิด ความกว้างปานกลางอ่าครับ และไม่มีเครื่องดนตรีอื่นอ่าครับ อิอิ